சிறந்த பற்சுகாதாரத்தின் மூலம் உங்கள் குழந்தையின் புன்னகையை பாதுகாத்திடுங்கள்!!

ஒரு குழந்தைக்கு முதன் முதலில் உருவாகும் பற்கள் பாற்பற்கள் எனப்படும்.அவ் முதன்மையான பற்கள் மீது நாம் கவனம் செலுத்த தவறுவது வழக்கமான ஒன்றாகும்.பாற்பற்கள் சில காலமே இருப்பதனால், பெற்றோர்களுக்கு இதன் மேலான கவனம் குறைவடைகின்றது.பாற்பற்கள் குழந்தையின் வாழ்வில் எவ்வாறு பெரும் பங்கை வகிக்கின்றது என்பதையும் அதற்கான கவனிப்புகளையும் பற்றி ஆய்வாளர்களின் கருத்துக்களைப் பார்ப்போம்.

பாற் பற்களின் முக்கியத்துவம்:ஒரு குழந்தை வளர்ச்சியில் பால் பற்கள் மிகப் பெரிய பங்கு வகிக்கிறது. ஒரு குழந்தைக்கு மெல்லும் செயல் அதாவது சாப்பிடும் போதும். பேசும் போதும் ​​புன்னகை செய்யும் போதும், ​​அவை முக்கியத்துவம் பெறுகின்றன.பாற் பற்கள் நிரந்தர பற்களுக்கு ஒரு பாதையாக செயல்படுவது மட்டுமல்லாமல் முதன்மை பற்களட நிரந்தர பற்களிற்கான இடத்தை தாடையில் இடைவெளியில் சேமிக்கிறது.

அவற்றை உருவாக்க பாற்பற்களே அத்திவாரமிடுகிறன. எனவே, உங்கள் பிள்ளையின் முதன்மைப் பல்லின் ஆரோக்கியம்தான் நிரந்தரமான பற்களை எவ்வாறு வடிவமைக்கப் போகிறது என்பதை முடிவு செய்யும்.

குழந்தையின் பாற் பற்சிதைவு:குழந்தையின் பாற்பற் சிதைவு, குழந்தை பருவ முதிர்ச்சி மற்றும் உணவு சம்மந்த நோய்க்குறியாகவும் அறியப்படுகிறது. இது ஒரு குழந்தையின் பற்கள் சிதைவதால் வாயில் முதல் தோற்றத்திலிருந்து ஆரம்பிக்கும் ஐந்து முதல் ஆறு வயது வரையான வரை சில குழந்தைகளில் இந்த அறிகுறிகள் காணப்படும்

நிரந்தரமான பற்களாக பற்களை மாற்றுவதற்கான காலம் இது. இவ்வாறான அறிகுறி மேல் முன் பற்கள் மிகவும் பாதிக்கக்கூடியவை. ஆனால், மற்றப் பற்கள் பாதிக்கக்கூடிய வாய்ப்புக்கள் உண்டென ஆய்வாளர்கள் விளக்குகின்றனர்.

இந்த நிலைமை வருவதற்கான காரணம்:பற்களின் மேற்பரப்பில் தங்கியிருக்கும் செயற்கை சர்க்கரைகள் காரணமாக இந்த நிலை ஏற்படுகின்றது. இந்த சக்கரை சேர்க்கப்பட்ட உணவுகள் சில பக்டீரியாக்களை பற்கள் மீது வளர ஒரு நல்ல நடுத்தரத்தை வழங்குகிறது.

இந்த பக்டீரியா சர்க்கரையை அமிலங்களாக மாற்றும். இது எலுமிச்சையின் கட்டமைப்பை சேதப்படுத்தி அழித்துவிடும். நிரந்தர பற்களுடன் ஒப்பிடும்போது. பால் பற்களுக்கு மிகவும் மெல்லிய பற்சிப்பி மற்றும் ஒரு மென்மையான அமைப்பு கொண்டது என்பதால். அவை நோயை உருவாக்க அதிக வாய்ப்பு உள்ளதாக ஆய்வுகளில் தெரியவந்துள்ளது.

இந் நிலைமையை தடுப்பது எப்படி?

குழந்தைகளுக்கு ஓர் ஒழுங்கு முறையான உணவுப்பழக்கத்தை பழக்குங்கள். ஆறு மாதங்கள் வரை தாய்ப்பாலை மட்டும் உணவாகக் கொடுங்கள்.

சிறு வயதிலிருந்தே தினமும் குறைந்தது இரண்டு முறை பல் துலக்குதல் என்ற பழக்கத்தை கொண்டு வாருங்கள். இது குழந்தைப் பருவத்தில் மட்டுமல்ல, பிற்பாடு குழந்தையின் முழுவாழ்க்கையிலுமே சிறந்த பற் சுத்தத்தைக் கொடுக்கும்.

வயது வந்த ஒருவரின் மேற்பார்வையின் கீழ் பல் துலக்க வேண்டும். இதனால் குழந்தை பற்பசை விழுங்கவில்லை என்பதை உறுதி செய்து கொள்ளமுடியும்.அது மட்டுமல்லாமல் கல்சியம் நிறைந்த உணவை உட்கொள்வது மற்றும் புளோரைட் கொண்ட பற்பசையினால் பற்கள் துலக்குதல். பற்களைத் தொடர்ந்து பராமரிக்க உதவும்.மேலும், லக்டோபாகிலஸ் மற்றும் ஸ்ட்ரெப்டோகாக்கஸ் போன்ற பக்டீரியாக்கள், பல் சிதைவுக்கான அடிப்படை காரணியாகும். அவருடன் நெருங்கிய தொடர்பைக் கொண்டிருக்கும் வாய்களில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்ட உமிழ்நீர் மூலம் ஒரு குழந்தையின் வாயில் நுழையும்.எனவே, பெற்றோர்களிடத்தில் நல்ல வாய்வழி சுகாதாரம் மற்றும் தாத்தா பாட்டி போன்றவர்கள் குழந்தைகளின் மற்ற நெருங்கிய தொடர்புகள், வாய்வழிச் சுகாதாரம் பராமரிக்கது முக்கியம். தாயின் வாய் சுகாதாரத்தை உறுதிப்படுத்துவது மிகவும் முக்கியம்.

குழந்தைப் பருவத்திலேயே குறைந்தபட்சம்  6 மாதங்களுக்கு ஒரு தடவை பல் மருத்துவர்களை சந்தித்து மருத்துவம் செய்து கொள்வது அவர்களின் வாய்வழி ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்க உதவும்.புளோரைட் கொண்டிருக்கும் பற்பசைகளைப் பயன்படுத்தி, பற்களை துலக்குதல், தனிப்பட்ட சுகாதாரம் மற்றும் குறைந்தபட்ச செயற்கை சர்க்கரை கொண்ட சத்தான உணவை எடுத்துக்கொள்வது, உங்களின் குழந்தையின் புன்னகையைப் பாதுகாப்பதில் மிகப்பெரிய பங்கை வகிக்கும்.

உங்கள் கருத்துக்கள் மற்றும் நண்பர்களுடன் பகிருங்கள்

கருத்துக்கள்